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TAARIFA KWA UMMA

UTOAJI WA VIBALI VYA VITOTOLESHI VYA VIFARANGA
VYA SAMAKI (FISH HATCHERY)

Serikali kupitia Wizara ya Mifugo na Uvuvi inautaarifu wananchi wote wenye vitotoleshi
vya vifaranga vya samaki (Fish Hatchery) wanatakiwa kuwa na kibali stahiki
kinachokubalika kisheria kwa ajili ya uendeshaji wa shughuli hiyo.

Wizara inaendelea na jukumu la kusimamia shughuli za ukuzaji viumbemaji
(aquaculture) nchini kwa mujibu wa Sheria ya Uvuvi, Sura 279 na Kanuni za Ukuzaji
Viumbemaji za Mwaka 2024.

Kwa kuzingatia jukumu hilo, Kibali hicho kinapatikana kupitia mfumo wa FiRCIS
https://fircis.mlf.go.tz/ hivyo wamiliki wa vitotoleshi vya vifaranga vya Samaki kote
nchini wanapaswa kukamilisha taratibu za kupata kibali husika kabla au ifikapo tarehe
31 Agosti 2026. Wizara inasisitiza kuwa baada ya muda huo kuisha, hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi ya mtu yeyote atakayebainika kuendesha kitotoleshi bila kuwa na
kibali.

Kwa maelezo zaidi wasiliana na Bw. Ayubu Mwasote kwa simu +255 766 029 961 na
barua pepe ayubu.mwasote@mlf.go.tz

Imetolewa na:

Idara ya Ukuzaji Viumbemaji
Wizara ya Mifugo na Uvuvi
S.L.P 2847
Dodoma
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